Class A1 ProVip
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Class A1 ProVip

Chúng ta sẽ mãi là một tập thể đoàn kết nhé

Trang ChínhPortalliTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Những câu nói cóa ý nghĩa :D

Go down 
Tác giảThông điệp
Endlessl0ve_beyeu
Quỷ trung cấp
Quỷ trung cấp
Endlessl0ve_beyeu

Những câu nói cóa ý nghĩa :D Empty
Bài gửiTiêu đề: Những câu nói cóa ý nghĩa :D   Những câu nói cóa ý nghĩa :D Icon_minitimeFri Oct 26, 2007 5:59 pm

1-Hãy biết ơn ai đó đã làm ta tổn thương,vì nhờ họ ta trở nên cứng rắn hơn.Hãy biết ơn ai đã lừa dối ta,vì nhờ họ ta nhìn đời bằng con mắt từng trải hơn.Hãy biết ơn ai đã đánh ta đau,vì nhờ họ ta ít gây ra nhiều nghiệp chướng.Hãy biết ơn ai đã ruồng bỏ ta,vì nhờ họ ta biết làm sao để đứng vững 1 mình.Hãy biết ơn ai đã làm ta vấp ngã,vì nhờ họ mà ta vững bước hơn trên đường đời.Hãy biết ơn ai đã làm ta nhục nhã,vì nhờ họ mà ta khôn ngoan và biết chịu đựng hơn.Hãy biết ơn họ và hãy nhớ mặt từng đứa để sau này còn trả thù.......^_^
2-NHỚ NÈ: Đừng bao giờ rời khỏi người mình yêu để đến với người mình thích. Bởi vì 1 ngày nào đó, người bạn thích cũng sẽ bỏ rơi bạn để đến với người mà họ yêu. Biết đâu người mà bạn yêu sẽ nhận ra họ yêu bạn biết bao .
3-Trong lớp học em ngồi bùn thơ thẩn Giờ học Văn em chẳng bít viết gì Thầy hỏi giật mình em nói đại Dạ thưa thầy,em nhớ đến người yêu
4-Mua xòai đừng lựa xòai chua Chơi Bạn Đừng Để Bạn Cua Bồ Mình!
5-Tình cờ anh lại quen em Tình cờ anh lại yêu em mất roài Tình cờ rồi lại tình cờ Chia tay có phải tình cờ không em
6- Anh không khóc khi loài người chết hết Anh không buồn khi thế giới đổi thay Anh chỉ khóc khi người yêu anh khóc Anh chi buồn khi người ấy xa anh
7-Giả như em sợ tối Anh sẽ là ngọn đèn Dù dầu đắt xăng lên Anh vẫn luôn toả sáng..... Còn nếu em là ván Anh sẽ xin làm đinh Ðóng một triệu chuyện tình Cũng không khi nào hết Nếu em làm biển biếc Anh làm sóng bạc đầu Dù tận dưới lòng sâu Cũng ngoi lên mặt biển Nếu như em định tiến Anh cũng không chịu lùi Cả hai chẳng chịu lui Thì ôm nhau chịu trận
8-Học thì vẫn học Yêu thì vẫn yêu ... Thiếu mỗi một điều yêu, học khi nào
9-Khùng vì bạn, điên vì tình, người hôk hiểu mình, mình đánh bỏ mẹ
10-Đọc đi nhé, nhớ đó, hổng đọc thì giận luôn : đá có thể làm vỡ 1 cái cốc , 1 câu nói đủ để làm vỡ 1 trái tim, 1 giây đủ để yêu 1 ai đó,và 1 sự hiểu lầm đủ để làm tan vỡ tình bạn, tình bạn là chiếc cầu vồng để nối 2 trái tim,7 màu của cầu vòng đại diện cho 7 chữ F R I E N D S , nếu bạn ko gửi cái nay cho mọi người trong list, bạn sẽ mất đi người bạn yêu,xin lỗi,tôi ko muốn mất đi người tôi yêu, nếu tôi ko nhận lại được nó tôi nghĩ bạn ko fải là bạn của tôi, nếu bạn yêu mọi người,hãy copy và gửi cho tất cả bạn thân trong 5' sẽ có điều bất ngờ.
11- Người bạn bình thường muốn bạn ở bên họ mãi mãi. Người bạn thực sự muốn mãi mãi được ở bên bạn! Người bạn bình thường sẽ đọc thông điệp này rồi ném vào sọt rác. Người bạn thực sự sẽ gửi thông điệp này đến khi có ai kia nhận được thì thôi. Hãy gửi bài này cho bất cứ ai bạn quan tâm… Nếu bạn nhận được hồi âm tức là bạn đã tìm ra những người bạn thực sự ---> hơi lộn xộn 1 tí nhưng nó bảo gửi thì mình gửi để biết rằng mình vẫn quan tâm đến mọi người.
12- 5+7=12, 12 tháng tôi mơ về bạn nhưng 99+1=100 ,100 năm tôi cần 1 người bạn ngọt ngào như bạn…ko có từ nào đẹp đẽ như từ người bạn, và ko người bạn nào tuyệt vời như bạn …nhận ngày lễ tình bạn trên toàn thế giới. hãy gưi nó đến tát cả những người bạn khác của bạn thậm chí người đó là tôi và thử xem có bao nhiêu người sẽ gửi lại những dòng này cho bạn .
13-Ngày nào đó người bạn thích cũng sẽ bỏ rơi bạn để đến với người mà họ yêu. Tối nay người mà bạn yêu mến sẽ nhận ra họ yêu bạn biết bao nhiêu giữa 1h sáng và 4h sáng.Nếu bạn ko gửi tin nhắn này cho 10 người thì ngày mai bạn sẽ gặp 1 cú shock và chuyện tình cảm của bạn sẽ ko gặp may mắn trong vòng 3 năm.Còn nếu bạn nhận lại tin nhắn này từ bất cứ ai người đó sẽ là bạn thật sự của bạn hoặc ít ra là một nửa mà bạn đang tìm kiếm.GỬI ĐI,ĐỪNG CHỈ GIỮ RIÊNG CHO RIÊNG MÌNH
14-Nêu' môt nu hôn là môt giot mưa ...Tôi sẽ tặng bạn một cơn mưa .Nếu cái ôm là một giây...Tôi sẽ gởi bạn một giờ.Nếu một nụ cười là nước ...Tôi sẽ tặng bạn một đại dương .Hãy gửi tin nhắn này đến tất cả bạn bè ,và để họ biết rằng bạn luôn luôn quan tâm đến họ .Chúc một năm mới tràn đầy sức sống ...niềm tin...hãy vượt qua thời gian khổ trong cuộc đời ...tôi luôn ở bên bạn ....tôi muốn bạn mạnh me~...kiên trì ...tự tin...khiêm nhường ...và thành công (^_^)
15-Có ai đó đã nói rằng: -Hãy hát như chnẳg có ai nghe - Hãy nhảy múa như chẳng có ai nhìn - Hãy làm việc như thể bạn không cần tiền - Hãy yêu như chưa từng có ai làm bạn đau đớn - Hãy luôn là chính mình dù trong mọi hoàn cảnh... Và hãy sống như thể Trái đất này chính là thiên đường của bạn ! bạn hãy gửi câu chuyện này đến cho những người bạn của mình. Nếu bạn không gửi, sẽ chẳng có điều không may nào đến với bạn cả. Nhưng nếu bạn gửi - sẽ có một ai đó mỉm cười !!! và đó mới là điều quan trọng nhất trong tình bạn...^.^
16- ): Trên đời jì rẽ = xôi , anh đây chẳng tiếc mời em ăn cùng . Jờ đây em đã ăn roài , 2 ngàn em nhớ trả jùm cho anh
17-Hôm qua nằm ngủ anh mơ -- Hôn em một cái hóa ra hôn nhầm -- Sáng ra thằng bạn cười thầm -- Hôm qua mày đã hôn nhầm mông tao
18-bạn đã từng hy vọng vào một người nhưng bạn lại thất vọng vì người ấy bỏ rơi bạn, lừa dối bạn và nhất là xem thường bạn, ko muốn nói chuyện với bạn chỉ bởi vì những lí do vô lí :bạn bè chọc hoặc bạn không thể xứng với người í. Vậy hỏi những người đang cô đơn trong ngày hôm qua hay send những dòng nay cho người đã đốii xử với bạn như thế để họ biết mặc dù trong trái tim bạn vị trí của họ quan trọng thế nào nhưng không có họ bạn vẫn sống và vui vẻ như thường đó thôi .^^
19-Tôi viết tên bạn lên mảnh giấy, nhưng sau một tai nạn tôi đã đánh mất nó. Tôi viết tên bạn lên bàn tay, nhưng sau một thời gian nó đã phai mờ. Tôi viết tên bạn trên cát, nhưng gió đã thổi nó đi. Nhưng khi tôi viết tên bạn trong trái tim tôi, nó vẫn luôn luôn và mãi mãi không phai mờ. Hãy gởi đến cho tất cả bạn của bạn
20-Nếu bạn iu một ai đó,thì hãy lấy hết can đảm để thổ lộ với người ấy,cho dù người ấy là bất cứ ai đi chăng nưã,cho dù người ấy có là người mà bạn thân nhất cuả bạn iu thương đi chăng nưã,thì bạn cũng hãy dũng cảm nói với người ấy,bởi vì trong tình iu ko có sự nhường nhịn hay sự thương hại nào cả mà nó xuất phát từ trái tim cuả người mà bạn iu thương.Hãy gửi lời nhắn này tới tất cả mọi người trong list cuả bạn,ngay cả Minh nưã nhé ... 2 all ºoº: "Hãy yêu cho dù bạn chỉ còn 1 giây để sống
21-Hỡi toàn thể học sinh!! Chúng ta muốn an lành , chúng ta phải nhân nhượng. Nhưng chúng ta càng nhân nhượng , bọn giáo viên càng lấn tới, vì chúng quyết cho chúng ta lưu ban một lần nữa. Không!Chúng ta thà hi sinh tất cả chứ không để bị lưu ban, nhất định không để thi lại .... Chúng ta phãi đứng lên Bất kỳ học sinh nào, dù nam hay nữ, dù thằng thông minh hay thằng đần độn. không phân chia mập gầy hay cao thấp. Hễ là học sinh thì phải làm mọi cách để thi tốt,kiễm tra tốt. Ai có sách dùng sách, ai có fao thì dùng fao. Không có sách, có fao thì nhìn thằng kế bên!!! Quyết chiến quyết chiến
22-Yêu là chết mà như đang sống Là đau đớn tột cùng trong hạnh phúc mong manh Yêu là chấp nhận 1+1=1 Thế mà nhân loại vẫn cắm đầu YÊU (?!)
23-Nếu được lựa chọn giữa người bạn yêu và người bạn thích thì bạn sẽ chọn ai? Mặc dù người bạn yêu thì ko yêu bạn? Hãy gửi những dòng này cho người ý của bạn trong ngày hôm nay và cho họ biết bạn sẽ chọn họ vì cho dù họ ở bất cứ đâu hay bất cứ nơi nào thì bạn cũng chỉ nhớ về họ mà thôi!
24-Người ta nói mặt trời chẳng bao giờ biết khóc, mặt trời chỉ biết vui cười mà thôi.Nhưng có ai biết rằng nước mắt của mặt trời chính là những giọt nắng. Người ta càng thấy mặt trời cười, nghĩa là mặt trời đang khóc đấy. Mặt trời đã đem đến những giọt nước mắt của mình để sưởi ấm cho nhân gian. Cuộc sống đôi khi ko đơn giản như ta nghĩ. Nỗi buồn của người này lại đem đến hạnh phúc cho người khác!!! Bạn đừng buồn khi cảm thấy lòng mình cô đơn .Say đắm nhất là tình yêu của cha mẹ, ngắn ngủi nhất là tình yêu của người ngoài, ngọt ngào nhất là tình yêu của người yêu, nhưng bền vững nhất là tình yêu của những người bạn... cảm ơn bạn vì bạn là bạn của mình... hãy gửi nó cho tất cả những người bạn của bạn và đừng quên gửi lại cho mình nhé!
25-Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác. Bạn có thể bị tổn thương nếu yêu một người một cách say đắm, nhưng nó là phương pháp duy nhất khiến con người bạn trở nên toàn diện. Đừng che giấu tình yêu và sự dịu dàng của mình cho đến khi bạn lìa đời. Hãy làm cuộc đời bạn tràn đầy sự ngọt ngào. Hãy nói những lời nói thân thương khi bạn còn nghe được và khi tim bạn còn rung động.

Những câu nói cóa ý nghĩa :D
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Định nghĩa mạng .
» Ý nghĩa của những nụ hôn!!!
» Ý nghĩa của món quà
» Định nghĩa hôn ( không cười không lấy tiền )